-‘๑’- FoRuM oF ClaSs 9A1 -‘๑’-
Bạn có muốn phản ứng với tin nhắn này? Vui lòng đăng ký diễn đàn trong một vài cú nhấp chuột hoặc đăng nhập để tiếp tục.
-‘๑’- FoRuM oF ClaSs 9A1 -‘๑’-

Trang ChínhTrang Chính  GalleryGallery  Latest imagesLatest images  Tìm kiếmTìm kiếm  Đăng kýĐăng ký  Đăng Nhập  

chỴ ý nhƯờnG aNk ấY lẠi chO eM

Xem chủ đề cũ hơn Xem chủ đề mới hơn Go down
Tác giả Thông điệp

Hạ sĩ
Hạ sĩ
™—»£♥\ƒé«—™
™—»£♥\ƒé«—™

Nữ Tổng số bài gửi : 77
Địa chỉ : số 4 tổ 56 phương yên hòa cầu giấy hà nội 1
Số tiền : 48 chỴ ý nhƯờnG aNk ấY lẠi chO eM Keng10
Thú nuôi : chỴ ý nhƯờnG aNk ấY lẠi chO eM Pig
[8]A[1] VZD bạn có : 96

chỴ ý nhƯờnG aNk ấY lẠi chO eM Vide
Bài gửiTiêu đề: chỴ ý nhƯờnG aNk ấY lẠi chO eM chỴ ý nhƯờnG aNk ấY lẠi chO eM EmptyMon Jan 19, 2009 12:25 pm

chỴ ý nhƯờnG aNk ấY lẠi chO eM Ae9a80b338fbdaefdebea8cc37433d3d

Chào em!

Chị viết những dòng này khi đã nửa đêm. Anh ấy thì đang nhậu ở một nơi nào, hay đâu đó, chị cũng không rõ lắm. Chị cảm giác buồn và giường của chị trống. Chị không trách ai, chị vố dĩ vẫn hay buồn như vậy khi có một mình mà.

Chị không đẹp được như em. Em biết rõ điều đó phải không, rằng người đẹp thì ít hơn người bình thường, chị chỉ là một người bình thường trong rất nhiều người đẹp. Đàn ông thì lại chẳng cưỡng nổi trước cái đẹp bao giờ. Khi anh ấy nhìn em, chị biết là anh ấy chẳng thể nào cưỡng lại được sự trăng hoa ấy. Chị mừng vì anh ấy biết cảm nhận vẻ đẹp này, tủi thân vì mình không đẹp. Có lúc thậm chí chị đã khóc khi chỉ có một mình, chị cứ nghĩ mãi sao ông trời bất công vì lý do gì lại không cho mình được đẹp. Để cho người mình muốn họ nhìn mình, họ lại cứ đi nhìn người khác đẹp hơn mình như thế?

Rồi chị chợt nghĩ, có lẽ, chị chẳng thuộc về ai, chẳng là một cái gì để cho ai đó có thể thuộc về chị. Nên chị lặng thinh đành thôi em ạ.

Người đã phản bội chị một lần thì sẽ phản bội chị cả đời. Cho dù chị có tha thứ thì rồi người ta cũng sẽ lại đi ra mà phản bội.

Coi như số chị đen đủi, kém may mắn rồi phải không em? Tính tình chị không điêu toa, ngoa ngoắt, chị không muốn chọc mắt, vặt da, cạo lông cái đứa mà làm người chị yêu không còn yêu chị nữa. Không giữ được chồng thì không nên đổ thừa là do bị người ta cướp, em nhỉ?

Em không cần làm những việc thấp kém, như dành giựt và chiếm đoạt hay cướp đi, thì anh ấy vẫn rất dễ dàng thuộc về em như thế.

Chị biết là chị không đẹp mà, nên chị nhường anh ấy lại cho em.

Buổi đêm, anh ấy hay buồn lắm đấy. Là con trai nhưng không phải ai cũng mạnh mẽ đâu. Những lúc anh ấy cô đơn như thế, em hãy cố gắng dành chút thời gian của một người con gái đẹp mà tâm sự và lắng nghe anh ấy nhé!

Anh ấy rất thích nịnh, rất thích được khen. Em có thể khen và có thể nịnh, nhưng đừng khen nhiều và nịnh nhiều, cũng nên chiều, nhưng đừng chiều anh ấy quá, anh ấy sẽ hư mất.

Anh ấy không biết cách chăm sóc người khác, không thể thể hiện được cảm xúc hay tình cảm của bản thân một cách dứt khoát bao giờ. Thế nên em đừng buồn nếu như anh ấy có thờ ơ, trông như vậy mà không hoàn toàn như vậy. Có thể lúc ấy, anh ấy rất quan tâm đến em nhưng không biết diễn tả thế nào cho em hiểu, nên anh ấy im lặng đấy!

Anh ấy hay bỏ bữa, ăn không đúng giờ, em nhớ nhắc anh ấy ăn uống đầy đủ và điều độ.

Anh ấy hay đi đêm, thức khuya, ngủ trễ và dậy muộn. Em nên để ý thời gian đi học, đi làm của anh ấy, và giúp anh ấy sắp xếp chúng thật hợp lý, nếu không thì anh ấy sẽ rất mệt đấy.

Anh ấy rất quý trọng bạn bè, em cũng nên tôn trọng và làm quen với bạn bè của anh ấy. Nếu anh ấy có vì bạn mà quên em, em cũng không nên ghen và đừng nên trách móc. Đàn ông mà em, bạn bè quan trọng.

Anh ấy hay làm bố mẹ lo lắng bởi những thói quen bừa bãi và sự cẩu thả chẳng giống ai. Bố mẹ anh ấy cũng đã già rồi, em nên nhắc nhở nhẹ nhàng thôi, để anh ấy biết quan tâm và thương các cụ.

Yêu anh ấy, em phải biết thông cảm cho anh ấy, lắng nghe và chia sẻ khi anh ấy cần. Yêu anh ấy, em không nhất thiết lúc nào cũng phải gần kề bên anh ấy, nhưng đừng quá xa anh ấy. Anh ấy sợ cô đơn, khi không thấy em, anh ấy sẽ cuống cuồng lên mất.

Giờ đây, chị nhường anh ấy cho em, cô gái đẹp ạ. Chị chẳng bao giờ có thể đẹp như em, cho dù chị có chỉnh sửa gì đi chăng nữa. Chị chỉ có thể, dành những thứ tốt đẹp nhất cho người mà mình thương yêu. Em hãy thương yêu thứ mà chị muốn thương yêu nhưng không thể, thay chị và giúp chị nhé em.

Chúc hai người hạnh phúc!

*P/S: ừ, chị không đẹp, nhưng chị biết nhường nhịn! ^^
Chị nhường rồi đấy, em thấy mình có lấy được nữa không?
Bạn Đang Đọc Bài Viết Của ™—»£♥\ƒé«—™ Nếu Hay Thì Click Vào Dấu Nha !!!

chỴ ý nhƯờnG aNk ấY lẠi chO eM

Xem chủ đề cũ hơn Xem chủ đề mới hơn Về Đầu Trang
Trang 1 trong tổng số 1 trang
* Viết tiếng Việt có dấu, là tôn trọng người đọc.
* Chia sẻ bài sưu tầm có ghi rõ nguồn, là tôn trọng người viết.
* Thực hiện những điều trên, là tôn trọng chính mình.
-Nếu chèn smilies có vấn đề thì bấm A/a trên phải khung viết bài