-‘๑’- FoRuM oF ClaSs 9A1 -‘๑’-
Bạn có muốn phản ứng với tin nhắn này? Vui lòng đăng ký diễn đàn trong một vài cú nhấp chuột hoặc đăng nhập để tiếp tục.
-‘๑’- FoRuM oF ClaSs 9A1 -‘๑’-

Trang ChínhTrang Chính  GalleryGallery  Latest imagesLatest images  Tìm kiếmTìm kiếm  Đăng kýĐăng ký  Đăng Nhập  

Một ai đó - Ghét em :)

Xem chủ đề cũ hơn Xem chủ đề mới hơn Go down
Tác giả Thông điệp

Hạ sĩ
Hạ sĩ
™—»£♥\ƒé«—™
™—»£♥\ƒé«—™

Nữ Tổng số bài gửi : 77
Địa chỉ : số 4 tổ 56 phương yên hòa cầu giấy hà nội 1
Số tiền : 48 Một ai đó - Ghét em :) Keng10
Thú nuôi : Một ai đó - Ghét em :) Pig
[8]A[1] VZD bạn có : 96

Một ai đó - Ghét em :) Vide
Bài gửiTiêu đề: Một ai đó - Ghét em :) Một ai đó - Ghét em :) EmptyMon Mar 23, 2009 12:20 pm

Một Valentine nữa sắp tới...

Một tuần nay, thấy bạn bè, mọi người háo hức, mong chờ, chuẩn bị cho valentine hạnh phúc quá. Và một năm nữa, lại được là quân sư quạt mo cho những người bạn, được chia sẻ niềm vui, hạnh phúc của bạn và rồi những ý tưởng, những gợi ý và cuối cùng vẫn câu hỏi đó, câu hỏi cuối cho quân sư quạt mo:

- Thế quân sư có kế hoạch gì riêng cho mình rồi?

- Uh, quân sư vẫn vậy, như mọi năm Very Happy

- Cứ chơi đi, cứ tự do đi và khi nào cảm thấy mệt hãy tìm một bờ vai để tựa nhé Smile

Uh...Nhiều người vẫn nói với bạn như vậy, khi nào thấy mệt hãy tìm một bờ vai nhé. Nhưng bạn sẽ không tìm đâu, bạn sẽ không kiếm tìm, bạn vẫn tin hai chữ "Duyên số"

Và bạn đang chờ, chờ một ai đó để bạn có thể gọi tiếng "Anh"

Có nhiều người, nhiều người ít nhất đủ tuổi để em gọi bằng anh, đủ trưởng thành, đủ sâu sắc, đủ tinh tế… để em gọi bằng anh. Đủ để gọi bằng anh như những người con trai khác mà em vẫn gọi. Nhưng em vẫn chờ, chờ một người, một ai đó để em gọi "Anh"

Bởi em muốn từ “Anh” ở đây phải thật đặc biệt, không phải là từ “Anh” đơn thuần như những người con trai khác em vẫn gọi và cũng không đơn thuần như từ “Anh” mà anh vẫn được rất nhiều người con gái khác gọi.

“Anh” ở đây thật đặc biệt nhưng cũng thật giản đơn bởi chỉ cần thêm một “đủ”

Một người đủ ghét em...

...để đủ bao dung với em, với những tính xấu, rất là xấu của em và sẽ giúp em dần sửa nó.

...để đủ yêu cái tính lí luận rất trẻ con nhưng cũng rất người lớn của em.

...để đủ yêu và làm bớt đi cái tính rất ngông, ngang ngạnh, thích tự lập của em bởi anh sẽ là người cho em cảm giác bình yên, cảm giác luôn muốn anh ở bên.

...để đủ hiểu “bout me” của em

...để đủ nhớ đến em mỗi khi anh thấy cô đơn cũng như mỗi khi anh vui.

...để đủ cảm nhận cảm giác bình yên ngay cả khi không ở cạnh em.

...để đủ nghe được tất cả những gì em muốn nói ngay cả khi em và anh chỉ ngồi lặng lẽ bên nhau mà không nói gì.

...để đủ yêu cả cái tính “yết kiêu” của em, bởi em sợ lắm những gì đến quá dễ và sẽ đi rất nhanh

...để đủ yêu cả cái tính “bà rà”, quá “cổ điển” của em trong cuộc sống cũng như trong tình yêu

...để đủ yêu đại gia đình của em, một gia đình với bà, bố mẹ, các bác, các cô và anh chị, những người sau này sẽ luôn là quân sư hòa giải mỗi khi chúng ta cãi nhau vì những chuyện rất chi là trẻ con và chẳng ra sao cả Smile

...để đủ yêu cả những người bạn của em, bởi anh biết rằng, với em gia đình và bạn bè luôn sánh đôi

...để đủ kiên nhẫn chờ em làm bác sĩ cho những người bạn sau đó mới có thể trò chuyện cùng với anh

...để đủ hiểu được tại sao em lại muốn anh đến sớm ít nhất là 5’ mỗi khi chúng ta hẹn nhau.

...để đủ yêu cả sự ngốc nghếch của em bởi khi ở bên anh, em luôn là một cô bé ngốc

...để đủ hiểu được những dấu chấm hỏi (?), dấu 3 chấm (…), dấu chấm than (!) và dấu chấm hết (.)

...để đủ yêu em nhiều hơn, yêu em bởi em là em.

...để đủ khiến tình cảm trong em dành cho anh không duy nhất là tình yêu mà còn đặc biệt hơn thế, anh nhỉ Smile

Em tham quá đúng không

...nhưng...

Em biết, một ngày, anh sẽ đến...

Anh đến và đừng thích em nhé

Đừng thế anh nhé, vì đó không phải là người em chờ đâu. Em không chờ người chỉ thích em qua 1, 2 lần gặp và dăm ba cuộc nói chuyện, người thích em chỉ bởi những gì tốt đẹp em bộc lộ ra bởi em có nhiều lắm những điểm không tốt. Qua nhiều hơn một vài lần đầu, em sẽ chẳng còn điểm tốt nữa đâu. Nếu anh là người đó, anh sẽ lại hết thích em mất và sẽ chẳng đi cùng em đến cuối con đường.

Vì thế, anh hãy ghét em thật nhiều nhé, ghét em để đủ yêu em nhiều hơn, yêu em bởi em là em.Smile

Dze

P/S: À mà, anh ghét em thật nhiều thì ông trời mới se duyên để em gặp được anh chứ nhỉ...bởi ghét của nào trời trao của đó mà Smile
Bạn Đang Đọc Bài Viết Của ™—»£♥\ƒé«—™ Nếu Hay Thì Click Vào Dấu Nha !!!

Một ai đó - Ghét em :)

Xem chủ đề cũ hơn Xem chủ đề mới hơn Về Đầu Trang
Trang 1 trong tổng số 1 trang
* Viết tiếng Việt có dấu, là tôn trọng người đọc.
* Chia sẻ bài sưu tầm có ghi rõ nguồn, là tôn trọng người viết.
* Thực hiện những điều trên, là tôn trọng chính mình.
-Nếu chèn smilies có vấn đề thì bấm A/a trên phải khung viết bài